Hulda - ┌r ljˇ­inu Sorg
Þar sem blóm í laufalautum
ljúfu máli saman tala,
sem að ást og angur skilja, ?
blágresi og burknar grannir,
brönugrös og músareyra,
ljósberi og lækjarstjarna,
litlar fjólur, æruprísar,
gullmura og gleym-mér-eigi, ?
vildi ég mega minnast þín.
FrŠlisti 2012-2013
Frælista er skipt í 3 hluta.
1. Erlendar garðplöntur (1-633)
2. Fræ af íslenskum tegundum í ræktun í garðinum (634-711)
3. Villtar íslenskar tegundir (712-733)|

Söfnunarstaðir villtra íslenskra tegunda.
1 Akureyri, Kotárborgir, N Iceland, 65°40'N, 18°06'W, alt. ca. 40 m.
2 Hof, Grafarsund, Hörgárdalur valley, N Iceland, 65°47'N, 18°14'W, alt. ca. 75 m.
3 Hof, Selás, Hörgárdalur valley, N Iceland, 65°48'N, 18°14'W, alt. ca 80-100 m.
4 Hof, Stekkjarhólar, Hörgárdalur valley, N Iceland, 65°47'N, 18°14'W, alt. ca 60 m.
5 Hof, around the farm, Hörgárdalur valley, N Iceland, 65°47'N, 18°14'W, alt. 40-50 m.
6 Hof, Tanginn near Hörgá, Hörgárdalur valley, N Iceland, 65°46'N, 18°12'W, alt. 20-25 m.
7 Gáseyri, N Iceland, 65°47'N, 18°09'W, alt. 1-2 m


Hér má hlaða niður listanum á pdf formi: Index_seminum 2012.pdf  

1 Allium altaicum Pall.
2 Allium oreophilum C.A. Mey.
3 Allium schoenoprasum L.
4 Allium stellatum Ker.-Gawl.
5 Luzula maxima (Rich) DC.
6 Disporum trachycarpum (Wats.) Benth. & Hook.
7 Erythronium revolutum Sm. 'Pagoda'
8 Fritillaria pallidiflora Schrenk.
9 Muscari armeniacum Baker
10 Muscari armeniacum Baker 'Blue Spike'
11 Muscari aucheri (Boiss.) Baker
12 Muscari botryoides (L.) Bak.
13 Muscari latifolium T. Kirk.
14 Scilla sibirica Haw.
15 Tulipa urumiensis Stapf.
16 Veratrum album L.
17 Veratrum lobelianum Bernh. in Schrader
18 Alopecurus pratensis L. 'Aureovariegatus'
19 Briza media L.
20 Festuca amethystina L. ssp. amethystina
21 Festuca heterophylla Lam.
22 Festuca pseudodalmatica Krajina ex Domin
23 HierochloŰ redolins (Vahl.) Roem. & Schult.
24 Leymus secalinus (Georgi) Tzvlev
25 Astrantia bavarica F.W. Schultz.
26 Astrantia major M. Bieb. ssp. carinthiaca Archangeli
27 Astrantia minor L.
28 Conioselinum tataricum Hoffm.
29 Meum athamanticum Jacq.
30 Peucedanum ostruthium (L.) Koch.
31 Peucedanum ostruthium (L.) Koch.
32 Antennaria dioica (L.) Gaertn.
33 Arnica amplexicaulis Nutt.
34 Arnica amplexicaulis Nutt. ssp. amplexicaulis
35 Arnica amplexicaulis Nutt. ssp. prima Maguire
36 Arnica montana L.
37 Arnica parryi Gray
38 Aster himalaicus C.B. Clarke.
39 Aster laevis L. v. geyeri A. Gray
40 Aster puniceus L.
41 Aster tongolensis Franch.
42 Cicerbita plumieri (L.) Kirschl.
43 Cirsium erisithales Scop.
44 Cirsium oleraceum Scop.
45 Cirsium rivulare (Jacq.) All.
46 Cremanthodium ellisii (Hook. f.) Kitam. in H. Hara
47 Doronicum pardalianches L.
48 Erigeron alpinus L.
49 Erigeron compositus Pursh 'Rocky'
50 Erigeron major Vierh.
51 Erigeron nanus Nutt.
52 Erigeron nanus Nutt.
53 Erigeron ursinus Eaton.
54 Hieracium prenanthoides Vill.
55 Hieracium vulgatum Fries
56 Inula spiraeifolia L.
57 Leucanthemum x superbum (J. Ingram) Bergmans ex Kent.
58 Ligularia macrophylla (Ledeb.) DC.
59 Ligularia vellerea (Franch.) Hand.-Mazz.
60 Pilosella aurantiaca F.W. Schmidt. & Shultz Bip. 'Rotgold Hybrids'
61 Pilosella officinarum F.W. Schmidt & Schultz-Bip.
62 Saussurea alpina (L.) DC.
63 Senecio adonidifolius Lois.
64 Senecio ovatus (G. Gaertn. , B. Mey. & Scherb.) Willd.
65 Senecio siculus Jan ex DC.
66 Solidago hispida Muhlenb. ex Willd.
67 Stemmacantha carthamoides (Willd.) DC.
68 Berberis dielsiana Fedde.
69 Berberis francisci-ferdinandi Schneid. x vulgaris L.
70 Berberis sieboldii Miq.
71 Podophyllum hexandrum Royle
72 Podophyllum hexandrum Royle 'Majus'
73 Podophyllum peltatum L.
74 Incarvillea compacta Maxim.
75 Incarvillea zhongdianensis Grey-Wilson
76 Cerinthe glabra Mill. ssp. glabra
77 Lappula squarrosa Dumort.
78 Mertensia ciliata (James) G. Don.
79 Mertensia paniculata (Ait.) G. Don.
80 Alyssum ovirense Kerner.
81 Alyssum wulfenianum Bernh.
82 Arabis alpina L. ssp. caucasica (Willd.) Briq.
83 Arabis alpina L. ssp. caucasica (Willd.) Briq. 'Variegata'
84 Arabis androsacea Fenzl.
85 Arabis procurrens Waldst. & Kit.
86 Arabis soyeri Reut. & Huet. ssp. jacquinii (G. Beck) B.M.G. Jones.
87 Arabis soyeri Reut. & Huet. ssp. jacquinii (G. Beck) B.M.G. Jones.
88 Arabis soyeri Reut. & Huet. ssp. jacquinii (G. Beck) B.M.G. Jones.
89 Arabis soyeri Reut. & Huet. ssp. jacquinii (G. Beck) B.M.G. Jones.
90 Aubrieta gracilis Sprun. ex Boiss.
91 Aurinia saxatilis (L.) Desv.
92 Aurinia saxatilis (L.) Desv. 'Compacta'
93 Aurinia saxatilis (L.) Desv. 'Goldkugel'
94 Brassica repanda (Willd.) DC.
95 Draba aurea Vahl.
96 Draba borealis DC.
97 Draba glabella Pursh v. dovrensis Fries
98 Draba magellanica Lam.
99 Draba praealta Greene
100 Draba sakuraii Makino
101 Draba sauteri Hoppe.
102 Draba sibirica (Pall.) Thell.
103 Draba stellata Jacq.
104 Draba tibetica Hook. f. & Thomson
105 Erysimum crepidifolium Reichenb.
106 Erysimum kotschyanum Gay.
107 Erysimum pseudorhaeticum Polatschek
108 Hugueninia tanacetifolia (L.) Rchb. ssp. tanacetifolia
109 Iberis pruitii Tineo.
110 Iberis sempervirens L.
111 Lesquerella arctica (Wormsk. ex Hornem.) S. Wats.
112 Lunaria rediviva L.
113 Thlaspi cepaeifolium (Wulfen) W. D. J. Koch ssp. rotundifolium (L.) Greuter & Burdet var. corymbosum
114 Thlaspi montanum L.
115 Thlaspi stylosum (Ten.) Mutel.
116 Thlaspi stylosum (Ten.) Mutel.
117 Turritis glabra L.
118 Campanula barbata L.
119 Campanula elatines L. v. fenestrellata (Feer) L.H. Bail.
120 Campanula grossekii Hueff.
121 Campanula marchesettii Witarek
122 Campanula rhomboidalis L.
123 Campanula rhomboidalis L.
124 Campanula rotundifolia L.
125 Campanula rotundifolia L.
126 Campanula rotundifolia L. 'Olympica'
127 Campanula trachelium L.
128 Codonopsis bhutanica Ludlow.
129 Phyteuma nigrum F.W. Schmidt.
130 Phyteuma orbiculare L.
131 Phyteuma spicatum L.
132 Lonicera alpigena L.
133 Lonicera alpigena L.
134 Lonicera caerulea L. v. edulis Regel.
135 Lonicera chrysantha Turcz.
136 Lonicera deflexicalyx Batal. v. xerocalyx (Diels.) Rehd.
137 Lonicera involucrata (Richardson) Spreng.
138 Lonicera involucrata (Richardson) Spreng.
139 Lonicera ledebourii Eschsch.
140 Lonicera ruprechtiana Reg.
141 Lonicera sovetkinae Tkatsch.
142 Lonicera tatarica L. 'Discolor'
143 Lonicera tatarica L. 'Zabelii'
144 Lonicera trichosantha Bur. & Franch.
145 Lonicera webbiana Wall.
146 Lonicera x amoena Zab. 'Rosea'
147 Lonicera x bella Zab. 'Candida'
148 Lonicera x bella Zab. 'Rosea'
149 Lonicera x pseudochrysantha Barua.
150 Lonicera xylosteum L.
151 Lonicera xylosteum L.
152 Sambucus canadensis L.
153 Sambucus pubens Michx.
154 Sambucus racemosa L. 'Laciniata' before 1815 =
155 Triosteum pinnatifidum Maxim.
156 Triosteum pinnatifidum Maxim.
157 Viburnum x rhytidophylloides J. Sur.
158 Dianthus arenarius L.
159 Dianthus attenuatus (Sm.) Bernal, Lainz & Minoz Gram
160 Dianthus monspessulanus L.
161 Dianthus monspessulanus L. ssp. sternbergii (Sieber) Hegi.
162 Dianthus zonatus Fenzl.
163 Minuartia kashmirica Mattf.
164 Silene alpestris Jacq.
165 Silene ciliata Pourr.
166 Silene conica L.
167 Silene pusilla Waldst.& Kit.
168 Helianthemum nummularium (L.) Mill.
169 Chiastophyllum oppositifolium (Ledeb.) A. Berger.
170 Rhodiola heterodonta (Hook. f. & Thoms.) Boriss.
171 Rhodiola kirilowii (Reg.) Maxim.
172 Rhodiola linearifolia Boriss.
173 Rhodiola rosea L.
174 Sedum integrifolia (Raf.) A.Nelson ssp. integrifolia
175 Sedum spathulifolium Hook. 'Cape Blanco'
176 Sempervivum nevadense Wale.
177 Hedysarum austrosibiricum B. Fedtsch.
178 Hedysarum inudatum Turcz.
179 Lathyrus frolovii Rupr.
180 Lathyrus linifolius (Reichard) Bńssler v. montanus (Bernh.) Bńssler
181 Lupinus 'Minarette'
182 Lupinus arcticus S. Wats.
183 Lupinus perennis L.
184 Lupinus polyphyllus Lindl. (blue)
185 Lupinus polyphyllus Lindl. 'Roseus'
186 Lupinus x regalis Bergmans 'Russell' 'Band of Nobles Mix'
187 Geranium endressii Gay.
188 Geranium erianthum DC.
189 Geranium erianthum DC.
190 Geranium palustre L.
191 Geranium pratense L. 'Striatum'
192 Geranium x oxonianum Yeo. 'Winscombe'
193 Globularia nudicaulis L.
194 Ribes alpinum L.
195 Ribes glandulosum Grauer ex Weber.
196 Ribes laxiflorum Pursh.
197 Ribes nigrum L. "Dˇra"
198 Ribes nigrum L. 'Erkheikki'
199 Ribes nigrum L. 'Jńnkisjńrvi'
200 Ribes nigrum L. 'Melalahti'
201 Ribes nigrum L. v. sibiricum W. Wolf
202 Ribes rubrum L. f. fructu alba
203 Ribes spicatum Robson
204 Stachys discolor Benth.
205 Linum perenne L. ssp. alpinum (Jacq.) Ockend.
206 Linum perenne Vill. ssp. extraaxillare (Kit.) Nym.
207 Paeonia anomala L. ssp. anomala
208 Paeonia anomala L. v. intermedia (Mey ex Ledeb.) B.F. & O.F.
209 Paeonia veitchii Lynch. v. veitchii
210 Meconopsis betonicifolia Franch.
211 Meconopsis betonicifolia Franch. 'Alba'
212 Meconopsis betonicifolia Franch. 'Alba'
213 Meconopsis betonicifolia Franch. 'Alba'
214 Meconopsis cambrica (L.) Vig.
215 Meconopsis cambrica (L.) Vig. v. aurantiaca hort. ex Wehrh.
216 Meconopsis grandis Prain.
217 Meconopsis grandis Prain.
218 Meconopsis x beamshii Prain.
219 Meconopsis x sheldonii G. Taylor
220 Meconopsis x sheldonii G. Taylor 'Aberchalder Form'
221 Meconopsis x sheldonii G. Taylor 'Aberchalder Form'
222 Meconopsis x sheldonii G. Taylor 'Crewdson Hybrids'
223 Meconopsis x sheldonii G. Taylor 'Lingholm'
224 Papaver atlanticum (Ball) Coss.
225 Papaver bracteatum Lindl.
226 Papaver kerneri Hayek.
227 Papaver nudicaule L.
228 Papaver nudicaule L. 'Croceum'
229 Papaver olchonense Peschkova
230 Papaver orientale L.
231 Papaver orientale L.
232 Papaver orientale L.
233 Papaver orientale L. 'Allegro Vivace'
234 Papaver orientale L. 'Blood Red'
235 Papaver orientale L. 'Brilliant'
236 Papaver orientale L. 'Cowichan Strain'
237 Papaver orientale L. 'Curlilocks'
238 Papaver orientale L. 'Red Cop'
239 Papaver orientale L. 'Scharlachk÷nig'
240 Papaver paucifoliatum Fedde
241 Armeria alliacea (Cav.) Hoffmanns. & Link.
242 Armeria alpina Willd.
243 Armeria alpina Willd.
244 Armeria berlengensis Daveau
245 Polemonium pauciflorum S. Wats.
246 Polygonum dshawachischwilii Charkev.
247 Rheum altaicum Losinsk.
248 Rheum compactum L.
249 Rheum compactum L.
250 Rheum palmatum L. v. tanguticum Maxim. ex Regel
251 Rheum tataricum L. f.
252 Rheum x cultorum Thorsrud & Reis.
253 Rumex alpinus L.
254 Lewisia cotyledon (S. Wats.) Robinson
255 Lewisia cotyledon (S. Wats.) Robinson
256 Lewisia cotyledon (S. Wats.) Robinson Magneta Strain
257 Lewisia cotyledon (S. Wats.) Robinson 'Soranda'
258 Montia sibirica (L.) J.T. Howell
259 Androsace adfinis Biroli ssp. brigantiaca (Jord. & Fourr.) Kress
260 Androsace adfinis Biroli ssp. brigantiaca (Jord. & Fourr.) Kress
261 Androsace adfinis Biroli ssp. brigantiaca (Jord. & Fourr.) Kress
262 Androsace chaixii Gren. & Godron.
263 Androsace halleri L.
264 Androsace halleri L. 'Alba'
265 Androsace sarmentosa Wallich.
266 Androsace sarmentosa Wallich.
267 Cortusa altaica Losinsk.
268 Cortusa caucasica
269 Cortusa caucasica
270 Cortusa matthioli L.
271 Cortusa matthioli L. f. alba
272 Cortusa matthioli L. v. congesta (Miyabe & Tatew.) Ohwi
273 Cortusa matthioli L. v. congesta (Miyabe & Tatew.) Ohwi
274 Cortusa sachalinensis Losinsk.
275 Cortusa turkestanica Losinsk.
276 Cortusa turkestanica Losinsk.
277 Cortusa turkestanica Losinsk.
278 Dodecatheon dentatum Hook.
279 Dodecatheon jeffreyi Van Houtte.
280 Dodecatheon redolens (H.M. Hall) H.J. Thomps.
281 Primula elatior (L.) Hill ssp. cordifolia (Ruprecht) W.W. Smith & Forrest
282 Primula elatior (L.) Hill ssp. cordifolia (Ruprecht) W.W. Smith & Forrest
283 Primula elatior (L.) Hill ssp. elatior
284 Primula elatior (L.) Hill ssp. elatior
285 Primula elatior (L.) Hill ssp. elatior
286 Primula latifolia Lapeyr.
287 Primula macrophylla D. Don.
288 Primula scandinavica Bruun.
289 Primula waltonii G. Watt. ex Balf. f.
290 Primula wilsonii Dunn. v. anisodora (Balfour. & Forrest)) Richards
291 Primula x pubescens Jacq. 'Lucerne'
292 Sredinskya grandis (Trautv.) Fed.
293 Sredinskya grandis (Trautv.) Fed.
294 Aconitum carmichaelii Debeaux. 'Arendsii'
295 Aconitum fischeri Forbes and Hemsl. non Rchb.
296 Aconitum lycoctonum L. ssp. lycoctonum
297 Aconitum lycoctonum L. ssp. vulparia (Rchb.) Schinz & Keller.
298 Aconitum napellus L.
299 Aconitum napellus L.
300 Aconitum napellus (Rchb.) Regel (greyish violet form)
301 Aconitum napellus L. ssp. napellus
302 Aconitum napellus L. ssp. vulgare (Rchb.) Rouy & Foucaud. 'Album'
303 Aconitum napellus L. ssp. vulgare (Rchb.) Rouy & Foucaud. 'Album'
304 Aconitum napellus (Rchb.) Regel v. lobelianum Reichnb.
305 Aconitum orientale Mill.
306 Aconitum variegatum L.
307 Actaea erythrocarpa Fisch.
308 Actaea erythrocarpa Fisch.
309 Actaea erythrocarpa Fisch.
310 Actaea erythrocarpa Fisch. v. leucocarpa hort.
311 Actaea rubra (Ait.) Willd.
312 Actaea rubra (Ait.) Willd.
313 Actaea rubra (Aiton) Willd. f. neglecta (Gilman) Robins.
314 Actaea rubra (Aiton) Willd. f. neglecta (Gilman) Robins.
315 Actaea rubra (Aiton) Willd. f. reglecta (Gilman) Robins.
316 Actaea spicata L.
317 Actaea spicata L.
318 Actaea spicata L.
319 Adonis pyrenaica DC.
320 Adonis vernalis L.
321 Anemone baldensis L.
322 Anemone multifida Poir. f. rubriflora
323 Anemone multifida Poir. v. hudsoniana DC.
324 Anemone narcissiflora L.
325 Anemone narcissiflora L.
326 Anemone narcissiflora L.
327 Anemone narcissiflora L.
328 Anemone narcissiflora Hook. & Arn. v. uralensis Schipz.
329 Anemone reflexa Stephan.
330 Anemone tetrasepala Royle.
331 Aquilegia 'Crown Jewels Mixed'
332 Aquilegia 'Michael Stromminger'
333 Aquilegia 'Michael Stromminger'
334 Aquilegia 'Monarch'
335 Aquilegia 'Monarch'
336 Aquilegia 'Red Hobbit'
337 Aquilegia 'Roman Bronze'
338 Aquilegia 'Rose Queen'
339 Aquilegia 'Ruby Port'
340 Aquilegia 'Sunlight White'
341 Aquilegia alpina L.
342 Aquilegia alpina L.
343 Aquilegia alpina L.
344 Aquilegia alpina L. 'Superba'
345 Aquilegia atrata Koch.
346 Aquilegia aurantiaca 'Sweet Rainbows'
347 Aquilegia buergeriana Sieb. & Zucc.
348 Aquilegia caerulea James. 'Crimson Star'
349 Aquilegia caerulea James. 'McKana's Riesen'
350 Aquilegia dichroa Freyn.
351 Aquilegia discolor Levier & Leresche.
352 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc.
353 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc.
354 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc. f. alba 'White Jewel'
355 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc. v. pumila (Huth) Kud˘.
356 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc. v. pumila (Huth) Kud˘.
357 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc. v. pumila (Huth) Kud˘. 'Alba'
358 Aquilegia flabellata Sieb. & Zucc. v. pumila (Huth) Kud˘. 'Rosea'
359 Aquilegia formosa Fisch.
360 Aquilegia glandulosa Fisch. ex Link. v. jucunda (Fisch. & AvÚ-Lall.) Bak.
361 Aquilegia longissima A. Gray.
362 Aquilegia rockii Munz
363 Aquilegia saximontana Rydb.
364 Aquilegia saximontana Rydb.
365 Aquilegia scopulorum Tidestr.
366 Aquilegia sibirica Lam.
367 Aquilegia sibirica Lam.
368 Aquilegia thalictrifolia Schott & Kotschy.
369 Aquilegia thalictrifolia Schott & Kotschy.
370 Aquilegia viscosa Gouan.
371 Aquilegia vulgaris L.
372 Aquilegia vulgaris L.
373 Aquilegia vulgaris L.
374 Aquilegia vulgaris L.
375 Aquilegia vulgaris L. 'Clematiflora'
376 Aquilegia vulgaris L. 'Magpie'
377 Aquilegia vulgaris L. 'Melton Rapids'
378 Aquilegia vulgaris L. 'Plena'
379 Aquilegia vulgaris L. 'Plena'
380 Aquilegia vulgaris L. 'Toytown'
381 Aquilegia vulgaris L. 'William Guinness'
382 Aquilegia vulgaris L. 'Woodside Variegated Mixed'
383 Aquilegia x hybrida
384 Aquilegia x vulgaris hort.
385 Caltha leptosepala DC. v. howellii Huth.
386 Caltha palustris L. v. alba (Cambess.) Hook. f. & Thompson
387 Clematis integrifolia L.
388 Delphinium brunonianum Royle.
389 Delphinium caucasicum C.A. Mey.
390 Delphinium elatum Franch. ssp. elatum
391 Delphinium glaucum S. Wats.
392 Delphinium grandiflorum L.
393 Delphinium oreophilum Huth
394 Delphinium x cultorum Voss.
395 Delphinium x cultorum Voss. 'Blue Nile'?
396 Delphinium x cultorum Voss. 'Finsteraarhorn'
397 Delphinium x cultorum Voss. 'Loch Leven'?
398 Delphinium x cultorum Voss. 'Michael Ayres'?
399 Delphinium x cultorum Voss. 'Pacific Giant Summer Skies'
400 Delphinium x cultorum Voss. 'Pacific Giants'
401 Delphinium x cultorum Voss. 'Pacific Giants'
402 Delphinium x cultorum Voss. 'Southern Deputant'
403 Delphinium x cultorum Voss. 'Southern Jesters'
404 Pulsatilla alba Rchb.
405 Pulsatilla alba Rchb.
406 Pulsatilla alpina (L.) Delarb. ssp. alpicola Rouy & Foucaud
407 Pulsatilla alpina (L.) Delarb. ssp. apiifolia (Scop.) Nyman.
408 Pulsatilla georgica Rupr.
409 Pulsatilla halleri (All.) Willd.
410 Pulsatilla halleri (All.) Willd.
411 Pulsatilla halleri (All.) Willd. ssp. grandis (Wenderoth) Meikle
412 Pulsatilla halleri (All.) Willd. ssp. grandis (Wenderoth) Meikle
413 Pulsatilla halleri (All.) Willd. ssp. grandis (Wenderoth) Meikle
414 Pulsatilla halleri (All.) Willd. ssp. halleri
415 Pulsatilla occidentalis (S. Wats.) Freyn
416 Pulsatilla patens (L.) Mill.
417 Pulsatilla pratensis (L.) Mill.
418 Pulsatilla pratensis (L.) Mill. ssp. nigricans (Stork) A. Kerner.
419 Pulsatilla vulgaris Mill.
420 Pulsatilla vulgaris Mill. 'Carminea'
421 Pulsatilla vulgaris Mill. 'Gayeri'
422 Pulsatilla vulgaris Mill. 'Gotlandica'
423 Pulsatilla vulgaris Mill. 'Mallenderi'
424 Pulsatilla vulgaris Mill. 'Mrs Van der Elst'
425 Pulsatilla vulgaris Mill. 'Rubra'
426 Ranunculus abortivus L.
427 Ranunculus gramineus L.
428 Ranunculus montanus Willd.
429 Ranunculus montanus Willd.
430 Ranunculus parnassifolius L.
431 Ranunculus parnassifolius L.
432 Ranunculus platanifolius L.
433 Ranunculus platanifolius L.
434 Ranunculus polyanthemos L.
435 Ranunculus polyanthemos L.
436 Trollius altaicus C.A. Mey.
437 Trollius altaicus C.A. Mey.
438 Trollius asiaticus L.
439 Trollius asiaticus L.
440 Trollius asiaticus L.
441 Trollius chinensis Bunge.
442 Trollius chinensis Bunge.
443 Trollius chinensis Bunge.
444 Trollius dsungaricus Reg.
445 Trollius europaeus L.
446 Trollius europaeus L.
447 Trollius europaeus L.
448 Trollius europaeus L.
449 Trollius europaeus L.
450 Trollius europaeus L.
451 Trollius japonicus Miq.
452 Trollius ranunculinus (Sm.) Stearn.
453 Trollius ranunculinus (Sm.) Stearn.
454 Trollius riederianus Fisch & C.A. Mey.
455 Trollius x cultorum Bergmans. 'Alabaster'
456 Trollius x cultorum Bergmans. 'Baudirektor LinnÚ'
457 Trollius x cultorum Bergmans. 'Earliest of All'
458 Trollius x cultorum Bergmans. 'Orange Princess'
459 Acaena platyacantha Speg.
460 Acaena poeppigiana Gay
461 Alchemilla rigida Buser.
462 Alchemilla speciosa Buser.
463 Cotoneaster integerrimus Medik.
464 Cotoneaster integerrimus Medik.
465 Crataegus succulenta (Link) Schrńd. v. macracantha (Lodd.) Eggl.
466 Geum macrophyllum Willd. v. sachalinense (Koidz.) Hara
467 Geum reptans L.
468 Padus schuebeleri (N. I. Orlova) Czerep.
469 Potentilla atrosanguinea Lodd. ex D. Don. 'Gibson's Scarlet'
470 Potentilla desertorum Bunge
471 Potentilla douglasii Greene v. parviflora (Nutt. ex Hook. & Arn.) J.T. Howell
472 Potentilla fulgens Wallich ex D. Don.
473 Potentilla hyparctica Malte
474 Potentilla hyparctica Malte
475 Potentilla pamirica Th. Wolf
476 Potentilla uniflora Ledeb.
477 Prunus maximowiczii Rupr.
478 Prunus padus L.
479 Prunus padus L. v. commutata Dipp.
480 Prunus virginiana L.
481 Prunus virginiana L.
482 Prunus virginiana L. v. melanocarpa (A. Nels.) Sarg.
483 Rosa 'M°je Hammerberg'
484 Rosa hemsleyana Tńckh.
485 Rosa mollis Sm.
486 Rosa moyesii Hemsl. & Wils.
487 Rosa moyesii Hemsl. & Wils. "Dˇra"
488 Rosa pendulina L. "Ammarnńs"
489 Rosa pimpinellifolia L.
490 Rosa pimpinellifolia L. 'Nana'
491 Rosa rugosa Thunb.
492 Rosa x alba L. 'Dronningen af Danmark'
493 Rubus x stellarcticus hort. 'Linda'
494 Sorbus americana Marsh.
495 Sorbus aucuparia L.
496 Sorbus aucuparia L. Scarlet fruit
497 Sorbus aucuparia L. "Beini"
498 Sorbus aucuparia L. "Skri­a"
499 Sorbus aucuparia L. 'Edulis'
500 Sorbus aucuparia L. 'Xanthocarpa'
501 Sorbus aucuparia L. ssp. aucuparia
502 Sorbus aucuparia L. ssp. aucuparia
503 Sorbus aucuparia L. ssp. sibirica (Hedl.) Krylov
504 Sorbus cashmiriana Hedl.
505 Sorbus cashmiriana Hedl.
506 Sorbus chamaemespilus (L.) Crantz. v. sudetica (Tausch) Wenz.
507 Sorbus decora (Sarg.) C.K. Schneid.
508 Sorbus decora (Sarg.) C.K. Schneid.
509 Sorbus frutescens McAll.
510 Sorbus frutescens McAll.
511 Sorbus frutescens McAll. 'Rock 13268'
512 Sorbus hybrida (L.) L. v. persecta Hedl.
513 Sorbus monbeigii (Cardot) Balakr.
514 Sorbus monbeigii (Cardot) Balakr.
515 Sorbus mougeotii Soy.-Willem. & Godron
516 Sorbus pohuashanensis (Hance) Hedl.
517 Sorbus scopulina Greene f. fruticosus-aurantiacus
518 Sorbus scopulina Greene v. cascadensis (G.N. Jones) C.L. Hitchc.
519 Sorbus sitchensis M. Roem.
520 Sorbus sitchensis M. Roem. ssp. sitchensis
521 Sorbus tamamschjanae Gabr.
522 Sorbus tianschanica Rupr.
523 Sorbus x hostii (Jacq. f.) K. Koch.
524 Sorbus x meinichii (Lindeb. ex Hartm.) Hedl.
525 Sorbus x meinichii (Lindeb. ex Hartm.) Hedl.
526 Sorbus x meinichii (Lindeb. ex Hartm.) Hedl.
527 Bergenia 'Glockenturm'
528 Bergenia 'Winter Flowering' Mixed
529 Bergenia cordifolia (Haw.) Sternb.
530 Bergenia crassifolia (L.) Fritsch.
531 Bergenia crassifolia (L.) Fritsch.
532 Bergenia himalaica Boriss.
533 Bergenia x smithii Engl. ex Engl. & Irmsch.
534 Elmera racemosa Rydb. v. racemosa
535 Heuchera americana L.
536 Heuchera cylindrica Dougl. ex Hook.
537 Heuchera cylindrica Dougl. ex Hook. 'Greenfinch'
538 Heuchera grossulariifolia Rydb.
539 Heuchera sanguinea Engelm. 'Splendens'
540 Heuchera sanguinea Engelm. 'Splendens'
541 Heuchera villosa Michx.
542 Mitella breweri Gray.
543 Mitella breweri Gray.
544 Mitella diphylla L.
545 Mitella pentandra Hook.
546 Mitella trifida Graham.
547 Saxifraga 'Diana'
548 Saxifraga 'Pearly King'
549 Saxifraga aizoides L. 'Orange'
550 Saxifraga bryoides L.
551 Saxifraga callosa Sm.
552 Saxifraga cotyledon L. 'Montavonensis'
553 Saxifraga cuneifolia L.
554 Saxifraga exarata Vill.
555 Saxifraga geranoides L.
556 Saxifraga hirsuta L.
557 Saxifraga mutata L.
558 Saxifraga nelsoniana D. Don.
559 Saxifraga nivalis L.
560 Saxifraga paniculata Mill.
561 Saxifraga paniculata Mill.
562 Saxifraga paniculata Mill.
563 Saxifraga paniculata Mill.
564 Saxifraga paniculata Mill. 'Balcana'
565 Saxifraga paniculata Mill. 'Brevifolia'
566 Saxifraga paniculata Mill. 'Brevifolia'
567 Saxifraga paniculata Mill. 'Portae'
568 Saxifraga paniculata Mill. 'Rex'
569 Saxifraga paniculata Mill. v. sturmiana
570 Saxifraga pedemontana All. ssp. prostii (Sternb.) D.A. Webb.
571 Saxifraga rosacea Moench
572 Saxifraga rosacea Moench. ssp. sponhemica (C.C. Gmelin) D.A. Webb
573 Saxifraga rotundifolia L.
574 Saxifraga rotundifolia L. ssp. chrysosplenifolia (Boiss.) D.A. Webb.
575 Saxifraga rotundifolia L. ssp. chrysosplenifolia (Boiss.) D.A. Webb.
576 Saxifraga rotundifolia L. ssp. chrysosplenifolia (Boiss.) D.A. Webb.
577 Saxifraga rotundifolia L. ssp. chrysosplenifolia (Boiss.) D.A. Webb.
578 Saxifraga rotundifolia Geners. v. coriifolia Woronow
579 Saxifraga spathularis Brot.
580 Saxifraga umbrosa L. 'Clarence Elliott'
581 Saxifraga wahlenbergii Ball
582 Saxifraga x arendsii Engl.
583 Saxifraga x arendsii Engl. 'Feuerwerk'
584 Saxifraga x arendsii Engl. 'Grandiflora Alba'
585 Saxifraga x arendsii Engl. 'Purpurmantel'
586 Saxifraga x arendsii Engl. 'Roseum Elegans'
587 Saxifraga x arendsii Engl. 'Schneeteppich'
588 Saxifraga x arendsii Engl. 'Schneeteppich'
589 Saxifraga x arendsii Engl. 'Sch÷ne von Ronsdorf'
590 Saxifraga x arendsii Engl. 'Sch÷ne von Ronsdorf'
591 Saxifraga x arendsii Engl. 'Triumph'
592 Saxifraga x gaudinii BrŘgger
593 Saxifraga x macnabiana R. Lindsay
594 Saxifraga x polita (Haw.) Link.
595 Saxifraga x urbium D.A. Webb. 'Aureopunctata'
596 Tellima grandiflora (Pursh) Dougl. ex Lindl.
597 Tellima grandiflora (Pursh) Dougl. ex Lindl.
598 Besseya alpina (Gray) Rydb.
599 Calceolaria andina Benth. in DC.
600 Calceolaria fothergillii Sol. in Ait.
601 Lagotis glauca Gaertn.
602 Penstemon confertus Douglas x P. procerus ssp. tolmiei (Hook.) Keck.
603 Penstemon davidsonii Greene v. davidsonii
604 Penstemon degeneri Crosswhite
605 Penstemon euglaucus English.
606 Penstemon fruticosus (Pursh) Greene
607 Penstemon fruticosus (Pursh) Greene ssp. serratus Keck.
608 Penstemon procerus Douglas. v. tolmiei (Hook.) Keck.
609 Penstemon richardsonii Douglas.
610 Penstemon rupicola (Piper) Howell.
611 Penstemon rupicola (Piper) Howell 'Roseus'
612 Penstemon venustus Dougl.
613 Penstemon whippleanus A. Gray.
614 Veronica bellidioides L.
615 Veronica charadze Kem.-Nath.
616 Veronica fruticans Jacq.
617 Veronica fruticans Jacq. f. rosea
618 Veronica gentianoides Vahl.
619 Veronica gentianoides Vahl.
620 Veronica gentianoides Vahl. 'Nana'
621 Veronica gentianoides Vahl. 'Variegata'
622 Veronica ponae Gouan.
623 Veronica prostrata L. ssp. schereri J.P. Brandt
624 Veronica repens Clarion ex DC. in Lam. & DC.
625 Veronica spicata L. 'Nana'
626 Veronica spicata L. 'Rosea'
627 Wulfenia carinthiaca Jacq.
628 Wulfenia carinthiaca Jacq.
629 Wulfenia x suendermannii Anon.
630 Physochlaina macrophylla Bonati
631 Valeriana alliariifolia Adams.
632 Viola canadensis L. v. rugulosa (Greene) C. Hitchc.
633 Viola labradorica Schrank.
634 Allium oleraceum L.
635 Carex diandra Schrank.
636 Carex flava L.
637 Carex macloviana D'Urv.
638 Carex nigra (L.) Reichard
639 Juncus arcticus Willd. ssp. intermedius Hyl. x J. filiformis
640 Juncus articulatus L.
641 Juncus squarrosus L.
642 Juncus trifidus L.
643 Luzula multiflora (Retz) Lej.
644 Luzula sudetica (Willd.) Schultes
645 Triglochin maritima L.
646 Platanthera hyperborea (L.) Lindley
647 Alopecurus aequalis Sobol.
648 Alopecurus pratensis L.
649 Anthoxanthum odoratum L. ssp. odoratum
650 Avenella flexuosa (L.) Drejer
651 Avenula pubescens (Hudson) Dumort.
652 Bromopsis inermis (Leysser) Holub.
653 Calamagrostis neglecta G. Gaertn., B. Mey. & Scherb. ssp. neglecta
654 Dactylis glomerata L.
655 Deschampsia cespitosa (L.) P. Beauv. ssp. cespitosa
656 Deschampsia cespitosa (L.) P. Beauv. ssp. cespitosa f. aurea
657 Elymus alopex B. Salomon
658 Festuca rubra L. ssp. richardsonii (Hook.) HultÚn
659 Glyceria fluitans (L.) R. Br.
660 Leymus arenarius (L.) Hochst.
661 Leymus mollis (Trin) Hara
662 Milium effusum L.
663 Phleum alpinum L. ssp. alpinum
664 Phleum pratense L.
665 Poa alpina L.
666 Poa flexuosa Sm.
667 Poa glauca Vahl
668 Poa nemoralis L.
669 Poa pratensis L. ssp. subcaerulea (Sm.) Hiitonen
670 Puccinellia capillaris (Lilj.) Jansen
671 Sesleria albicans Kit. ex Schult.
672 Trisetum spicatum (L.) K. Richter
673 Carum carvi L.
674 Ligusticum scoticum L.
675 Crepis paludosa (L.) Moench
676 Crepis paludosa (L.) Moench
677 Erigeron borealis (Vierh.) Simmons
678 Hieracium acidoides (Dahlst.) Dahlst.
679 Hieracium anglicum Fries
680 Hieracium aquiliforme (Dahlst.) Dahlst.
681 Hieracium arctocerinthe Dahlst. ex Jonsson
682 Hieracium argenteum Fr.
683 Hieracium elegantiforme Dahlst.
684 Hieracium macrocomum Dahlst.
685 Hieracium macrocomum Dahlst.
686 Hieracium norvegicum Fr.
687 Hieracium pullicalicitum Omang
688 Hieracium schmidtii Tausch
689 Hieracium sparsifolium Lindb.
690 Hieracium stictophyllum Dahlst. ex W.R.Linton
691 Hieracium thulense Dahlst.
692 Hieracium thulense Dahlst.
693 Leontodon autumnalis L.
694 Omalotheca norvegica (Gunnerus) Sch. Bip. & F.W. Sc
695 Pilosella aurantiaca (L.) F.W. Schmidt & Schultz Bip.
696 Pilosella islandica (Lange) ┴. L÷ve
697 Senecio vulgaris L.
698 Tripleurospermum maritimum (L.) W.D.J. Koch. ssp. phaeocephalum (Rupr.) Hńmet-Ahti
699 Myosotis discolor Pers.
700 Arabis alpina L. ssp. alpina
701 Arabis alpina L. ssp. alpina
702 Arabis hirsuta L.
703 Draba glabella Pursh v. glabella
704 Erysimum strictum P. Gaertn., B. Mey. & Scherb.
705 Silene uniflora Roth
706 Vicia sepium L.
707 Papaver radicatum Rottb.
708 Papaver radicatum Rottb. ssp. stefansonii (┴. L÷ve) Jonsell & Í. Nilsson
709 Ranunculus auricomus L.
710 Potentilla crantzii (Crantz) G. Beck ex Fritsch
711 Bartsia alpina L.
712 Kobresia myosuroides (Vill.) Fiori
713 Juncus trifidus L.
714 Luzula multiflora (Ehrh.) Lej.
715 Alopecurus pratensis L.
716 Deschampsia cespitosa (L.) P. Beauv.
717 Leymus arenarius (L.) Hochst.
718 Phleum alpinum L.
719 Phleum pratense L.
720 Angelica archangelica L.
721 Achillea millefolium L.
722 Leontodon autumnalis L.
723 Taraxacum officinale Webb
724 Betula nana L.
725 Capsella bursa-pastoris (L.) Medik.
726 Empetrum nigrum L. ssp. hermaphroditum (Hagerup) B÷cher
727 Calluna vulgaris (L.) Hull
728 Vaccinium uliginosum L.
729 Vicia cracca L.
730 Gentianella aurea (L.) Harry Sm.
731 Epilobium ciliatum Raf.
732 Rumex longifolius DC.
733 Viola tricolor L.
Lystigarður Akureyrar - Eyrarlandsstofa - Sími: 462 7487 - Netfang: bjorgvin@akureyri.is